นายยงยุทธ พรหมแก้ว ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาขอนแก่น เขต 5 เข้าร่วมประชุมผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาทั่วประเทศ ครั้งที่ 3/2566 โดยมี นายสุรศักดิ์ พันธ์เจริญวรกุล รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานเปิดการประชุมและ ว่าที่ร้อยตรีธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นผู้กล่าวรายงาน ณ โรงแรมเทวราช อำเภอเมือง จังหวัดน่าน โดยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กำหนดจัดประชุมสัมมนาผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาทั่วประเทศ ครั้งที่ 3/2566 ระหว่าง 15 – 17 พฤศจิกายน 2566 เพื่อมอบนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ จุดเน้นของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นโยบายเร่งด่วนพร้อมแนวทางการขับเคลื่อนเพื่อนำไปสู่การปฏิบัติ และแนวทางการบริหารงบประมาณประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 (งบประมาณรายจ่ายประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ไปพลางก่อน) เพื่อให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษานำไปขับเคลื่อนสู่การปฏิบัติในพื้นที่และเป็นกรอบการดำเนินงานต่อไป ซึ่งในการประชุมครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ผู้บริหารองค์กรหลักของกระทรวงศึกษาธิการในจังหวัดน่าน ผู้บริหารระดับสูงของ สพฐ. ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา 245 เขตทั่วประเทศ และคณะทำงานที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งสิ้นกว่า 400 คน
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401797701_754128973397380_3392654456529689492_n-1024x578.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401385093_754129720063972_4860355587240167292_n-1024x768.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401453407_754129780063966_4085943754860340826_n-1024x768.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401427562_754129750063969_3992055228436130144_n-768x1024.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401070632_754129716730639_8035400103504776194_n-968x1024.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401804065_754129770063967_3913957028419448531_n-1024x768.jpg)