กรมส่งเสริมการเรียนรู้ (สกร. หรือ กศน. เดิม) จัดกิจกรรมส่งความสุขให้น้อง ประจำปี 2567 เพื่อส่งความสุขจากพี่สู่น้องทั่วประเทศในช่วงวันปีใหม่ วันเด็ก วันครู พร้อมทั้งสิ่งของอุปโภค บริโภค เครื่องนุ่งห่มให้แก่เด็ก เยาวชน และประชาชนในพื้นที่ห่างไกลทุรกันดาน โดยมีนายวิศรุต ปู่เพ็ง ที่ปรึกษา รมช. ศึกษาธิการ นำคณะลงพื้นที่ทำกิจกรรม ซึ่งได้รับความร่วมมือจากโรงเรียนบ้านเขาวง สาขาดงสะคร่านตาดฟ้า โรงเรียนในสังกัด สพป. ขอนแก่น เขต ๕ โดยมีนายสุระพล สอนเสนา รอง ผอ.สพป.ขอนแก่น เขต 5 ผู้บริหารสถานศึกษา ศึกษานิเทศก์ คณะครูและนักเรียนโรงเรียนบ้านเขาวง สาขาดงสะคร่านตาดฟ้า ให้การต้อนรับและร่วมกิจกรรม
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2024/01/418447293_788412389969038_7680898535340712343_n-1024x578.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419132677_788412383302372_3408193406252813747_n-1024x578.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419176840_788412406635703_8421641818656880850_n-1024x578.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2024/01/418447430_788412349969042_1301373728094068890_n-1024x578.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2024/01/418500126_788412393302371_7335162581724171236_n-1024x578.jpg)
![](http://web.kkn5.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419125016_788412366635707_2382073698357528353_n-1024x578.jpg)